Àkíyèsí kárí ayé: ICE ní ìrírí àwọn ilé-iṣẹ́ owú “roller coaster” láti mú kí àwọn ìbéèrè pọ̀ sí i

Láti ìparí oṣù kejì, àwọn ọjà òwú ​​ICE ti ní ìrírí ìgbì ọjà “roller coaster”, àdéhùn pàtàkì oṣù May gbéra láti 90.84 cents/pound sí ìpele gíga jùlọ nínú ọjọ́ kan ti 103.80 cents/pound, gíga tuntun láti oṣù kẹsàn-án ọjọ́ kejì, ọdún 2022, ní àwọn ọjọ́ ìṣòwò tí kò pẹ́ tí wọ́n sì ṣí ọ̀nà ìṣàn omi, àwọn akọ màlúù kò wulẹ̀ kùnà láti di àmì 100 cents/pound mú nìkan, àti ìpele titẹ 95 cents/pound náà tún bàjẹ́ lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀, àti ìbísí ní ìparí oṣù kejì ti yípadà pátápátá.

1709082674603051065

Fún ìdàgbàsókè àti ìsẹ́yìn ọjọ́ iwájú ICE ní oṣù mẹ́jì, àwọn ilé iṣẹ́ títà owú, àwọn oníṣòwò owú kárí ayé, àwọn ilé iṣẹ́ owú nímọ̀lára ìyípo Meng kan, ní ojú àwọn ìyípadà kíákíá lórí àwo náà, ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ilé iṣẹ́ owú sọ pé “àwọn gbólóhùn tó ṣòro, àwọn gbigbe lọra, ṣíṣe àdéhùn kò rọrùn” àti àwọn ìṣòro mìíràn wà. Oníṣòwò kan ní Huangdao sọ pé láti àárín sí ìparí oṣù Kejì, owú tí a so pọ̀, àmì àti ẹrù “owó kan” ti dínkù gidigidi, láti dènà ewu, ó lè gba ìṣàyẹ̀wò ìpìlẹ̀, iye owó ojú (pẹ̀lú iye owó ojú lẹ́yìn) àti àwọn àpẹẹrẹ títà mìíràn, ṣùgbọ́n àwọn ohun èlò dọ́là Amẹ́ríkà jẹ́ àwọn ìṣòwò lẹ́ẹ̀kọ̀ọ̀kan. Àwọn ilé iṣẹ́ owú kan lo àǹfààní fún ICE láti gbé sókè kíákíá àti owú Zheng láti tẹ̀lé àìlera náà, láti mú kí ìpìlẹ̀ ohun èlò RMB pọ̀ sí i díẹ̀, àti pé ẹrù náà dára sí i, ṣùgbọ́n pẹ̀lú ICE àti Zheng tí ó bolẹ̀, àwọn ilé iṣẹ́ aṣọ owú àti àwọn aládàáni ń gbóná sí i, àwọn ìsapá àtúnṣe ti dínkù, ìyípo ríra náà ti gùn sí i, àti pé iye owó díẹ̀ ti àwọn ohun èlò ìpìlẹ̀ RMB ni a ń tà.

 

Láti inú ìwádìí náà, nítorí àwọn ìlọsókè àti ìsàlẹ̀ ọjọ́ iwájú ICE, ìbísí tí ń bá a lọ nínú àwọn ọjà owú tí a so pọ̀ mọ́ èbúté lẹ́yìn Àjọyọ̀ Orísun (ọ̀pọ̀ àwọn ilé iṣẹ́ owú ńláńlá ṣírò pé àpapọ̀ ọjà tí ó wà ní èbúté pàtàkì ní China tàbí ó ti sún mọ́ 550,000 tọ́ọ̀nù), pẹ̀lú ìdínkù pàtàkì nínú ìyípadà oṣuwọn pàṣípààrọ̀ RMB ní oṣù Kejì (oṣùwọ̀n pàṣípààrọ̀ RMB sí dọ́là Amẹ́ríkà dínkù láti 7.1795 sí 7.1930, ìdínkù àpapọ̀ ti 135 àwọn àmì, Díẹ̀ sí 0.18%), nítorí náà ìtara àwọn ilé iṣẹ́ owú láti gbé àwọn àṣẹ àti ọkọ̀ ojú omi ga díẹ̀, wọn kò tún bo àwo mọ́, wọn kò sì ṣiyèméjì láti tà á, kìí ṣe ọjọ́ ìfiránṣẹ́ owú India ti oṣù Kejì/Oṣù Kẹta 2023/24, ìfilọ́lẹ̀ pàṣípààrọ̀ pọ̀ sí i ní ìfiwéra pẹ̀lú àwọn oṣù díẹ̀ sẹ́yìn. Ní àfikún, ìpèsè owú “tí kìí ṣe ti àtẹ̀yìnwá” bíi M 1-5/32 tí a so pọ̀ mọ́ èbúté (29GPT tí ó lágbára), owú Turkey, owú Pakistan, owú Mexico, àti owú Africa ń pọ̀ sí i díẹ̀díẹ̀.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹta-13-2024