Àkójọ “Àwọn Ẹ̀ka Owó Oríṣiríṣi 500 Tó Gbajúmọ̀ Jùlọ Lágbàáyé” ti ọdún 2023 (20th), tí World Brand Lab nìkan ṣe àkójọ rẹ̀, ni wọ́n kéde ní New York ní ọjọ́ kẹtàlá oṣù Kejìlá. Iye àwọn ẹ̀ka Oríṣiríṣi tí wọ́n yàn (48) ju Japan (43) lọ fún ìgbà àkọ́kọ́, èyí tí ó wà ní ipò kẹta ní àgbáyé.
Láàrin wọn, àwọn ilé iṣẹ́ aṣọ àti aṣọ mẹ́rin tí wọ́n ń ṣe iṣẹ́ aṣọ àti aṣọ ni a kọ sílẹ̀, lẹ́sẹẹsẹ: Hengli (petrochemical, textile 366), Shenghong (petrochemical, textile 383), Weiqiao (textile 422), Bosideng (aṣọ àti aṣọ 462), nínú èyí tí Bosideng jẹ́ ilé iṣẹ́ tuntun tí a kọ sílẹ̀.
Ẹ jẹ́ ká wo àwọn ilé iṣẹ́ aṣọ àti aṣọ wọ̀nyí tí a ti yàn gẹ́gẹ́ bí àwọn ilé iṣẹ́ 500 tó gbajúmọ̀ jùlọ ní àgbáyé!
Agbára tí ó dúró títí
Àmì ìṣòwò Hengli wà ní ipò 366, èyí tí ó jẹ́ ọdún kẹfà tí ó tẹ̀lé ara wọn nínú àkójọ àwọn àmì ìṣòwò “Hengli” “Àgbáyé 500 tó gbajúmọ̀ jùlọ”, wọ́n sì gbà á gẹ́gẹ́ bí ọ̀kan lára àwọn “àwọn àmì ìṣòwò tó tayọ ní orílẹ̀-èdè China”.
Láti ọdún díẹ̀ sẹ́yìn, àmì “Hengli” ti gba ìdámọ̀ràn gbogbogbò lágbàáyé àti àwọn ògbógi nítorí ìdàgbàsókè rẹ̀ nígbà gbogbo nínú ìwọ̀n ilé-iṣẹ́, àfikún tó tayọ nínú iṣẹ́ àti àfikún àwùjọ. Àmì “Hengli” ní ọdún 2018 fún ìgbà àkọ́kọ́ lórí àkójọ “Àwọn àmì 500 tó ga jùlọ lágbàáyé” ní 436, láàárín ọdún mẹ́fà sẹ́yìn, ipò “Hengli” ti ga sí i ní 70, èyí tó fi hàn pé ipa àmì “Hengli”, ìpín ọjà, ìdúróṣinṣin àmì àti ìdarí kárí ayé ń tẹ̀síwájú láti dára sí i.
Gẹ́gẹ́ bí ìròyìn ti sọ, tí a gbé ka orí ọrọ̀ ajé gidi, gbígbìn jinlẹ̀ ti àwọn ilé iṣẹ́ tó ń ṣe àǹfààní, àti gbígbìyànjú láti ṣẹ̀dá àmì tuntun nínú iṣẹ́ àgbáyé, ni ipò ìlànà Hengli. Lẹ́yìn náà, ní ojú ìdíje kárí ayé ti àwọn ilé iṣẹ́, “Hengli” yóò máa tẹ̀síwájú láti tẹ̀lé èrò àtilẹ̀wá, láti tẹ̀lé àwọn àtúnṣe tuntun, láti ṣe àwárí ìdàgbàsókè onírúurú ti àwọn ilé iṣẹ́, láti kọ́ àwọn ànímọ́ ilé iṣẹ́, láti mú kí ìdíje ilé iṣẹ́ pọ̀ sí i, àti láti gbéra láìsí ìyípadà sí góńgó “ìtajà ilé iṣẹ́ àgbáyé”.
Sheng Hong
Shenghong wà ní ipò 383rd láàrin àwọn ilé iṣẹ́ 500 tó gbajúmọ̀ jùlọ ní àgbáyé, ó sì ga sí ipò márùn-ún ju ti ọdún tó kọjá lọ.
A gbọ́ pé Shenghong wọ inú àwọn ilé iṣẹ́ 500 tó gbajúmọ̀ jùlọ ní àgbáyé fún ìgbà àkọ́kọ́ ní ọdún 2021, ó sì wà ní ipò 399. Ní ọdún 2022, wọ́n tún yan Shenghong sí àkójọ àwọn ilé iṣẹ́ 500 tó gbajúmọ̀ jùlọ ní àgbáyé, ó sì wà ní ipò 388th.
Gẹ́gẹ́ bí ilé-iṣẹ́ tó gbajúmọ̀ nínú iṣẹ́ náà, Shenghong ní ìmọ̀lára gíga ti “ṣíṣe àwárí ọ̀nà fún ìdàgbàsókè tó ga jùlọ ti ilé-iṣẹ́ náà”, ó dojúkọ àwọn ọ̀nà mẹ́ta ti “agbára tuntun, àwọn ohun èlò tuntun tó ga jùlọ, àti ewéko oní-èéfín”, ó sì ń darí ìṣẹ̀dá tuntun nípa ìmọ̀ sáyẹ́ǹsì àti ìmọ̀ ẹ̀rọ pẹ̀lú ìpilẹ̀ṣẹ̀, ó borí ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ìmọ̀ ẹ̀rọ pàtàkì àti ó ń darí ìdàgbàsókè tó ga jùlọ ti ilé-iṣẹ́ náà; Ó ṣe àṣeyọrí nínú ṣíṣe àgbékalẹ̀ EVA oní-ẹ̀rọ láti fọ́ agbára àdánidá láti òkèèrè àti láti kún àwọn àlàfo ilé-iṣẹ́ náà, pẹ̀lú agbára ìṣelọ́pọ́ lọ́wọ́lọ́wọ́ ti 300,000 tọ́ọ̀nù/ọdún; Ó parí ìdánwò atọ́nà POE ní àṣeyọrí, ó rí ìdánilójú gbogbo ti POE catalyst àti gbogbo ètò ìmọ̀ ẹ̀rọ ìṣelọ́pọ́, ó sì di ilé-iṣẹ́ kan ṣoṣo ní China pẹ̀lú ìmọ̀ ẹ̀rọ ìṣelọ́pọ́ òmìnira ti àwọn ohun èlò fíìmù oní-ẹ̀rọ ...
Ní ọwọ́ kejì ẹ̀wẹ̀, ní dídúró lórí ìbéèrè ọjà ilẹ̀ àti ìrànlọ́wọ́ láti ṣe àṣeyọrí góńgó “ẹ̀rọ amúlétutù méjì”, Shenghong ń ṣe àwárí ipa ọ̀nà tuntun ti ìdàgbàsókè aláwọ̀ ewé àti àwọn àtúnṣe tuntun láti ṣẹ̀dá ẹ̀rọ amúlétutù aláwọ̀ ewé. Ilé iṣẹ́ methanol aláwọ̀ ewé carbon dioxide ti Shenghong Petrochemical gba ìmọ̀-ẹ̀rọ ìwé-àṣẹ ETL tí ó ti ní ìlọsíwájú kárí ayé, èyí tí a ṣe láti fa 150,000 tọ́ọ̀nù carbon dioxide fún ọdún kan, èyí tí a lè yípadà sí 100,000 tọ́ọ̀nù methanol aláwọ̀ ewé fún ọdún kan, lẹ́yìn náà a ó lò ó láti ṣe àwọn ohun èlò tuntun aláwọ̀ ewé. Ní dídín ìtújáde erogba kù, mímú àyíká àyíká dára síi àti fífẹ̀ ẹ̀rọ ilé iṣẹ́ aláwọ̀ ewé náà síwájú, ó ní ìtumọ̀ rere àti ipa ìṣàyẹ̀wò pàtàkì.
Gẹ́gẹ́ bí ìròyìn ti sọ, ní ọjọ́ iwájú, Shenghong yóò máa tẹ̀lé ìdàgbàsókè ọrọ̀ ajé gidi nígbà gbogbo, yóò gbòòrò sí ìdàgbàsókè tó ga jùlọ, yóò gbẹ́kẹ̀lé ìmọ̀ sáyẹ́ǹsì àti ìmọ̀ ẹ̀rọ àti ìmọ̀ ẹ̀rọ aláwọ̀ ewé, yóò tún fẹ̀ sí i, yóò ṣe “gbogbo” iṣẹ́ “tó dára” ní orísun iṣẹ́ “tó dára”, yóò ṣe “àkànṣe” iṣẹ́ “tó ga” ní ìsàlẹ̀ ọjà, yóò sì gbìyànjú láti di olórí nínú ìdàgbàsókè tó ga àti olùwá ọ̀nà fún ìyípadà àti àtúnṣe ilé iṣẹ́.
Afárá Wei
Weiqiao wà ní ipò 422 nínú àwọn ilé iṣẹ́ 500 tó gbajúmọ̀ jùlọ lágbàáyé, ó sì gba ipò ogún ju ti ọdún tó kọjá lọ, ọdún karùn-ún yìí sì ni wọ́n ti kọ Weiqiao Venture Group sí àwọn ilé iṣẹ́ 500 tó gbajúmọ̀ jùlọ lágbàáyé.
Láti ọdún 2019, Weiqiao Venture Group ti wà lára àwọn ilé iṣẹ́ 500 tó ga jùlọ ní àgbáyé fún ìgbà àkọ́kọ́, ó di ilé iṣẹ́ 500 tó ga jùlọ ní àgbáyé àti àwọn ilé iṣẹ́ 500 tó ga jùlọ ní àgbáyé, ó sì ti wà lára àwọn ilé iṣẹ́ náà fún ọdún márùn-ún ní ìtẹ̀léra. Gẹ́gẹ́ bí ìròyìn ti sọ, lọ́jọ́ iwájú, Weiqiao Venture Group yóò máa tẹ̀síwájú láti mú agbára ìṣàkóso ilé iṣẹ́ sunwọ̀n síi, ṣe iṣẹ́ rere nínú kíkọ́ ilé iṣẹ́, tẹnumọ́ iṣẹ́ ọnà dídára sístẹ́mù, dídára ilé iṣẹ́ igi, mú kí ìdíje ọjà àti ipa àwọn ọjà “Weqiao” pọ̀ sí i, ṣẹ̀dá ilé iṣẹ́ tó gbajúmọ̀ ní àgbáyé, àti láti gbìyànjú láti kọ́ ilé iṣẹ́ “Weqiao” tó ti pẹ́, àti láti gbìyànjú láti ṣẹ̀dá ilé iṣẹ́ tó ti pẹ́ tó ọgọ́rùn-ún ọdún.
Ìlú Bosideng
Àmì ìṣòwò Bosideng wà ní ipò 462, èyí tí í ṣe ìgbà àkọ́kọ́ tí wọ́n yan àmì ìṣòwò náà.
Gẹ́gẹ́ bí ilé iṣẹ́ tó ń ṣe àkóso àwọn aṣọ ìbora ní orílẹ̀-èdè China, Bosideng ti dojúkọ àwọn aṣọ ìbora fún ọdún mẹ́tàdínlógójì, ó sì ti pinnu láti gbé ìyípadà aṣọ ìbora lárugẹ láti iṣẹ́ ooru kan ṣoṣo sí ìyípadà sáyẹ́ǹsì, àṣà àti àwọ̀ ewéko lárugẹ, kí ó lè pèsè àwọn ọjà aṣọ ìbora tó dára jù fún àwọn oníbàárà nílé àti ní òkèèrè.
A gbé Bosidang sí ipò “onímọ̀ nípa àwọn aṣọ ìbora tó gbajúmọ̀ jùlọ lágbàáyé”, àmì ìdánimọ̀ rẹ̀ sì gbilẹ̀ gan-an nínú ọkàn àwọn ènìyàn. Nípasẹ̀ ìmọ̀ sáyẹ́ǹsì àti ìmọ̀ ẹ̀rọ, Bosidang dá ìbáṣepọ̀ tó gbóná mọ́ àwọn oníbàárà sílẹ̀. Ìwọ̀n ìforúkọsílẹ̀ àkọ́kọ́ ti ilé iṣẹ́ náà, iye owó tí wọ́n gbà láyè àti orúkọ rere tí wọ́n ní ló wà ní ipò àkọ́kọ́ nínú iṣẹ́ náà, jaketi Bosidang sì tà dáadáa ní orílẹ̀-èdè 72, títí kan Amẹ́ríkà, Faransé àti Ítálì.
Ní àwọn ọdún àìpẹ́ yìí, iṣẹ́ Bosideng ti ń pọ̀ sí i, ọjà àti àwọn oníbàárà sì ti gba àmì-ẹ̀yẹ náà ní gbogbogbòò. Kì í ṣe nítorí iṣẹ́ rẹ̀ nìkan, ṣùgbọ́n nítorí agbára ìwádìí àti ìdàgbàsókè àti agbára ìṣẹ̀dá tuntun tí àmì-ẹ̀yẹ náà ní ní ti àwọn ọjà.
Ní ìbámu pẹ̀lú àwòrán tuntun àti ìmọ̀ ẹ̀rọ tí a fún ní àṣẹ, Bosideng ti kọ́ àwọn ọjà tuntun tí ó jẹ́ ti àgbáyé àti onírúurú, títí bí jaketi tí ó mọ́lẹ̀ àti èyí tí ó mọ́lẹ̀, àwọn eré ìtura tí ó wà níta àti àwọn eré tuntun mìíràn, àti jaketi trench àkọ́kọ́ tí ó jẹ́ ti ẹ̀ka tuntun yìí, èyí tí ó ti gba ọ̀pọ̀lọpọ̀ ẹ̀bùn àgbáyé àti àmì ẹ̀yẹ àwòrán.
Ní àfikún, nípa ṣíṣe àfihàn ní Ọsẹ̀ Àṣọ New York, Ọsẹ̀ Àṣọ Milan, Ọsẹ̀ Àṣọ London, kíkópa nínú àwọn ìgbòkègbodò àmì-ẹ̀rọ tó lágbára bíi Ọjọ́ Àṣọ China, Bosideng ti tẹ̀síwájú láti kọ́ agbára àmì-ẹ̀rọ tó ga jùlọ, ó sì ti kọ àmì-ẹ̀yẹ gíga fún ìdàgbàsókè àwọn àmì-ẹ̀rọ abẹ́lé ní àkókò tuntun. Títí di ìsinsìnyí, Bosideng ti jẹ́ aṣiwaju títà àwọn àmì-ẹ̀rọ abẹ́lé ní ọjà China fún ọdún 28, àti pé ìwọ̀n jaketi abẹ́lé kárí ayé ló ń ṣáájú.
Àmì ìdánimọ̀ ni àmì ìdánimọ̀, iṣẹ́, orúkọ rere ni ohun pàtàkì fún àwọn ilé-iṣẹ́ láti kópa nínú ìdíje, wọ́n ń retí àwọn ilé-iṣẹ́ aṣọ àti aṣọ púpọ̀ sí i láti kọ́ àwọn ilé-iṣẹ́ tó gbajúmọ̀ jùlọ kí wọ́n sì kọ́ ilé-iṣẹ́ tó gbajúmọ̀ kárí ayé.
Àwọn Orísun: Àwọn Àkọlé Okùn Kẹ́míkà, Aṣọ àti Aṣọ Ọ̀sọ̀ọ̀sẹ̀, Íńtánẹ́ẹ̀tì
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Jan-05-2024
